นายพงศธร เอื้อมงคลชัย ประธานกรรมการบริหาร นายจิรภัทร สายเพชร ผู้จัดการทั่วไปฝ่ายการตลาด กลุ่มรถออโตเมติก และสนับสนุนการตลาด นางสาวอัญชลี ศรีพิทักษ์ ผู้จัดการกลุ่มงาน บริหารตราสินค้า ประชาสัมพันธ์ และลูกค้าสัมพันธ์ บริษัท ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ จำกัด ร่วมกันมอบรถจักรยานยนต์เที่ใช้ในกิจกรรมการตลาดของทางบริษัทฯ และยังคงอยู่ในสภาพดี ให้กับโรงพยาบาลทั้ง 4 แห่งในจังหวัดตาก ได้แก่ โรงพยาบาลอุ้มผาง โรงพยาบาลพบพระ โรงพยาบาลแม่ระมาด และโรงพยาบาลท่าสองยาง รวมมูลค่ากว่า 131,000 บาท เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ด้านต่างๆ ที่เป็นภารกิจของโรงพยาบาล โดยมีนายแพทย์ วรวิทย์ ตันติวัฒนทรัพย์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลอุ้มผาง เป็นตัวแทนในการรับมอบในครั้งนี้
![](../Uploads/W_2567_MOTO GP/12.4.67_Yamaha4/02.jpg)
![](../Uploads/W_2567_MOTO GP/12.4.67_Yamaha4/03.jpg)
![](../Uploads/W_2567_MOTO GP/12.4.67_Yamaha4/04.jpg)
![](../Uploads/W_2567_MOTO GP/12.4.67_Yamaha4/05.jpg)
![](../Uploads/W_2567_MOTO GP/12.4.67_Yamaha4/06.jpg)
![](../Uploads/W_2567_MOTO GP/12.4.67_Yamaha4/07.jpg)
![](../Uploads/W_2567_MOTO GP/12.4.67_Yamaha4/08.jpg)
![](../Uploads/W_2567_MOTO GP/12.4.67_Yamaha4/09.jpg)
สำหรับการมอบรถจักรยานยนต์จำนวน 4 คัน ให้กับโรงพยาบาลใน จ.ตาก ในครั้งนี้มีขึ้น ณ โรงพยาบาลอุ้มผาง จ.ตาก เมื่อเร็วๆ นี้